จัดพิธีทำบุญตักบาตรยามเช้า สร้างกุศลผลบุญ
![](https://jrrfabric.com/wp-content/uploads/2024/05/JRR_news1-1024x768.jpg)
![](https://jrrfabric.com/wp-content/uploads/2024/05/jrr_NEWS-1-1024x626.jpg)
![](https://jrrfabric.com/wp-content/uploads/2024/05/JRR_news2-1-1024x768.jpg)
![](https://jrrfabric.com/wp-content/uploads/2024/05/JRR_news4-1-768x1024.jpg)
เนื่องในวันพุธที่ 1 พฤษภาคม 2567 เป็นวันพระใหญ่ ทางบริษัทเจริญรัตน์การทอ ได้จัดพิธีทำบุญตักบาตรข้าวสารอาหารแห้งในยามเช้า สำหรับพนักงานทุกๆท่าน ของบริษัทเจริญรัตน์ การทอ และผู้ที่อาศัยอยู่ใกล้เคียงบริษัท เพื่อเสริมศิริมงคล เสริมดวงชะตา ความสุข ความเจริญ ให้กับทุกๆท่านที่เข้าร่วมพิธี
โดยมีพระสงฆ์จาก วัดสนามหมากหญ้า จังหวัดอุบลราชธานี ให้ความกรุณามาเป็นพระสงฆ์ในพิธี จำนวน 10 รูป
We’re Big Heart.
Always Giving Back to Society.